Wednesday, November 4, 2026
32.2 C
Dar es Salaam

Watu 11 wafariki, 14 wajeruhiwa katika tukio la mauaji Pretoria, Afrika Kusini

Takribani watu 11 wamefariki dunia na wengine 14 kujeruhiwa baada ya tukio la ufyatuaji risasi lililotokea mapema Jumamosi asubuhi Afrika Kusini. Tukio hilo limesababisha mauaji jijini Pretoria. Kwa mujibu wa polisi, tukio hilo lilitokea majira ya saa 4:00 asubuhi katika hosteli ya Saulsville, iliyopo Atteridgeville, magharibi mwa Pretoria. Miongoni mwa waliopoteza maisha ni watoto watatu. Polisi wamedhibitisha kuwa mvulana wa miaka...

Baadhi ya Nchi Kushindwa Kupeleka Mashabiki Kombe la Dunia 2026

Huu ni muhtasari wa nchi zinazoweza kushindwa kupeleka mashabiki nchini Marekani kutokana na sera mpya za usafiri. Fainali za kombe la Dunia 2026 ni mwakani mwezi June. Kadri zinavyokaribia, suala la usafiri wa kimataifa kuelekea Marekani limeanza kujitokeza kama changamoto kwa baadhi ya mataifa. Mashindano hayo yataandaliwa kwa pamoja na Marekani, Kanada na Mexico, huku fainali nyingi zikitarajiwa kufanyika Marekani. Mabadiliko...

Rais Ruto aipongeza Marekani kwa mpango wa kuongeza muda wa AGOA

Rais wa Kenya, William Ruto, ameipongeza serikali ya Marekani kwa mpango wa kuongeza muda wa Mpango wa AGOA. Amesema hatua hiyo italinda mafanikio ya kibiashara ambayo tayari yamepatikana. Mpango huo wa AGOA ulianzishwa mwaka 2000. Unaziwezesha nchi kadhaa za Afrika kupata soko la Marekani bila ushuru kwa bidhaa zilizochaguliwa. AGOA imekuwa nguzo muhimu kwa sekta kama nguo, kilimo na viwanda...

Papa Leo XIV Atembelea Msikiti wa Kihistoria wa Sultanahmet nchini Uturuki

DunianiPapa Leo XIV Atembelea Msikiti wa Kihistoria wa Sultanahmet nchini Uturuki

Papa Leo XIV, Mkuu wa Kanisa Katoliki na kiongozi wa Vatican, ametembelea Msikiti wa Sultanahmet—miongoni mwa alama muhimu zaidi za historia ya Milki ya Ottoman—akiwa katika ziara yake rasmi nchini Uturuki.

Ziara Katika Msikiti wa Minara Sita

Akiwa na ujumbe kutoka Vatican, Papa Leo XIV alitembelea msikiti huo maarufu, unaotambulika kama msikiti wa kwanza wa Ottoman wenye minara sita. Ziara hiyo iliongozwa na Muezzin Asgin Musa Tunca, aliyempa Papa maelezo kuhusu usanifu wa msikiti huo, historia yake, na nafasi yake katika urithi wa Kiislamu na tamaduni wa Istanbul.

Katika ziara hiyo, waliungana naye Waziri wa Utamaduni na Utalii wa Uturuki Mehmet Nuri Ersoy. Wengineo ni Mufti wa Istanbul Emrullah Tuncel, pamoja na wafanyakazi wa msikiti.

Ziara ya Kwanza ya Papa Nchini Türkiye

Papa Leo XIV aliwasili Uturuki Alhamisi iliyopita kwa mwaliko wa Rais Recep Tayyip Erdogan. Hii ni ziara yake ya kwanza rasmi nje ya nchi tangu achaguliwe kuwa kiongozi wa Kanisa Katoliki.

Akizungumza mara baada ya kuwasili katika mji mkuu Ankara, Papa alisisitiza umuhimu wa amani ya ulimwengu. Alisema anatumaini ziara yake itakuwa mfano wa kuhimiza maelewano na kuheshimiana kati ya tamaduni na imani mbalimbali.

Mapokezi Rasmi na Ujumbe Aliokuja Nao

Katika Uwanja wa Ndege wa Ankara, Papa alipokelewa na Waziri Mehmet Nuri Ersoy na maafisa wengine wa serikali.

Aliongozana katika safari hii ni maofisa wa ngazi ya juu wa Vatican. Kati yao akiwemo Kardinali Pietro Parolin na Askofu Mkuu Paul Richard Gallagher. Walishiriki katika majadiliano ya kidiplomasia yanayolenga kuimarisha mahusiano kati ya Vatican na Uturuki.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Check out our other content

Check out other tags:

Most Popular Articles